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waa A Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku [ 0
Ll Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10
JUNI, 2026 NA MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 11-20 JUNI, 2026.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE
01-10 JUNI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kuendelea kusogea
kuelekea kaskazini zaidi na kuwepo katika maeneo ya kanda wa Ziwa Victoria. Vilevile,
upepo wa bahari wenye unyevunyevu uvumao kutoka mashariki na kuelekea katika
maeneo ya ukanda wa pwani ulikuimarisha kwa vipindi, mifumo isababishayo mvua katika
maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani hususan yale yaliyopo nyanda za juu

kaskazini mashariki.
1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 JUI, 2026.

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za
radi katika maeneo machache ya ukanda wa Ziwa Victoria na vipindi vya mvua katika
maeneo ya ukanda wa pwani na nyanda za juu kaskazini mashariki. Pia vipindi vya mvua

kubwa viliripotiwa katika ukanda wa pwani ya kaskazini.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 11-20 JUNI, 2026.

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 11-20 JUNI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia
(Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha
ukanda mvua kuendelea kusogea kuelekea kaskazini zaidi nje ya nchi yetu. Vilevile,
upepo wa bahari wenye unyevunyevu uvumao kutoka mashariki na kuelekea katika

maeneo ya ukanda wa pwani unatarajiwa kuimarisha kwa vipindi mifumo isababishayo
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mvua katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani hususan yale yaliyopo nyanda

za juu kaskazini mashariki.

2.2 MWELEKEO WA HALI YA HEWA KWA TAREHE 11-20 JUNI, 2026.

Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na
Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.
Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro):

Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na
Dar es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua zinatarajiwa katika

maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Hali ya ukavu kwa ujumla

inatarajiwa.
Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya ukavu inatarajiwa.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na

Iringa): Hali ya ukavu kwa ujumla inatarajiwa.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua nyepesi vinatarajiwa katika

maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Hali ya ukavu

kwa ujumla inatarajiwa.
Imetolewa na:

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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